Toán Lớp 6: anh nam vào siêu thị mua 10 hộp sữa,5kg đường và 2 bình pha sữa.Biết mỗi hộp sữa giá 125 000 đồng,mỗi kg đường giá 25 000 đồng,mỗi bình

Toán Lớp 6: anh nam vào siêu thị mua 10 hộp sữa,5kg đường và 2 bình pha sữa.Biết mỗi hộp sữa giá 125 000 đồng,mỗi kg đường giá 25 000 đồng,mỗi bình pha sữa 55 000 đồng.Anh nam đã phải trả vằng hai phiếu mua hàng,mỗi phiếu trị giá 200 000 đồng.Anh nam phải tra thêm bao nhiêu tiền ai giúp em với ạ, giúp em giải bài này ạ, em cảm ơn thầy cô và các bạn nhiều.

2 bình luận về “Toán Lớp 6: anh nam vào siêu thị mua 10 hộp sữa,5kg đường và 2 bình pha sữa.Biết mỗi hộp sữa giá 125 000 đồng,mỗi kg đường giá 25 000 đồng,mỗi bình”

  1. Tổng số tiền anh Nam phải trả là:

    10×125 000+5×25 000+2x 55 000=1 485 000 đồng

    2 phiếu mua hàng có giá trị là:

    200 000×2=400 000 đồng

    Vậy anh Nam phải trả thêm số tiền mặt là:

    1 485 000-400 000=1 085 000 đồng

    ĐS: 1 085 000 đồng

    Trả lời

Viết một bình luận

Contact Me on Zalo
Call Now Button